libgphoto2_port 2.4.2 - en to vi translation catalogue (105 entries)

en: Called for filename '%s'.
vi: Đã gọi tên tập tin « %s ».

en: Could not load '%s': '%s'.
vi: Không thể nạp « %s »:« %s ».

en: Could not find some functions in '%s': '%s'.
vi: Không thể tìm thấy một số chức năng trong « %s »:« %s ».

en: '%s' already loaded
vi: « %s » đã được nạp

en: Could not load port driver list: '%s'.
vi: Không thể nạp được danh sách trình điều khiển thiết bị cổng: '%s'.

en: Loaded '%s' ('%s') from '%s'.
vi: Đã nạp « %s » (« %s ») từ « %s ».

en: Using ltdl to load io-drivers from '%s'...
vi: Đang dùng ltdl để nạp các trình điều khiển V/R từ « %s »...

en: Counting entries (%i available)...
vi: Đang đếm các mục nhập (có %i sẵn sàng)...

en: %i regular entries available.
vi: %i các mục nhập chính quy sẵn có

en: Looking for path '%s' (%i entries available)...
vi: Đang tìm kiếm đường dẫn « %s » (có %i mục sẵn sàng)...

en: Starting regex search for '%s'...
vi: Đang bắt đầu quá trình tìm kiếm bằng biểu thức chính quy cho « %s »...

en: Trying '%s'...
vi: Đang thử « %s »...

en: regcomp failed
vi: regcomp bị lỗi

en: re_match failed (%i)
vi: re_match (khớp lại) bị lỗi (%i)

en: regexec failed
vi: regexec (thực hiện biểu thức chính quy) bị lỗi

en: Generic Port
vi: Cổng Chung

en: Looking up entry '%s'...
vi: Tìm kiếm mục « %s »...

en: Getting info of entry %i (%i available)...
vi: Đang lấy dữ liệu của mục %i (có %i sẵn sàng)

en: No error
vi: Không có lỗi

en: Unspecified error
vi: Lỗi không xác định

en: I/O problem
vi: Vấn đề V/R

en: Bad parameters
vi: Tham số sai

en: Unsupported operation
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Fixed limit exceeded
vi: Vượt quá giới hạn cố định

en: Timeout reading from or writing to the port
vi: Quá hạn khi đọc từ hoặc khi ghi vào cổng đó

en: Serial port not supported
vi: Cổng song song không được hỗ trợ

en: USB port not supported
vi: Cổng USB không được hỗ trợ

en: Unknown port
vi: Không rõ cổng

en: Out of memory
vi: Tràn bộ nhớ

en: Error loading a library
vi: Gặp lỗi khi nạp thư viện

en: Error initializing the port
vi: Gặp lỗi khi sơ khởi cổng

en: Error reading from the port
vi: Gặp lỗi khi đọc từ cổng

en: Error writing to the port
vi: Gặp lỗi khi ghi vào cổng

en: Error updating the port settings
vi: Gặp lỗi khi cập nhật thiết lập cổng

en: Error setting the serial port speed
vi: Gặp lỗi khi đặt tốc độ của cổng song song

en: Error clearing a halt condition on the USB port
vi: Gặp lỗi khi thoát khỏi trạng thái bị ngừng của cổng USB

en: Could not find the requested device on the USB port
vi: Không tìm thấy thiết bị yêu cầu trên cổng USB

en: Could not claim the USB device
vi: Không thể quyền đòi thiết bị USB

en: Could not lock the device
vi: Không thể khoá thiết bị

en: libhal error
vi: Lỗi libhal

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: The operation '%s' is not supported by this device
vi: Thao tác « %s » không được hỗ trợ bởi thiết bị này

en: The port has not yet been initialized
vi: Chưa sơ khởi cổng đó

en: Creating new device...
vi: Đang tạo thiết bị mới...

en: Could not load '%s' ('%s').
vi: Không thể nạp « %s » (« %s »).

en: Could not find 'gp_port_library_operations' in '%s' ('%s')
vi: Không tìm thấy « gp_port_library_operations » (các thao tác thư viện cổng gp) tại « %s » (« %s »)

en: Opening %s port...
vi: Đang mở cổng %s...

en: Closing port...
vi: Đang đóng cổng...

en: Freeing port...
vi: Đang giải phóng cổng...

en: Writing %i=0x%x byte(s) to port...
vi: Đang ghi %i=0x%x byte vào cổng...

en: Could only write %i out of %i byte(s)
vi: Chỉ ghi được %i trên %i byte

en: Reading %i=0x%x bytes from port...
vi: Đang đọc %i=0x%x byte từ cổng...

en: Could only read %i out of %i byte(s)
vi: Chỉ đọc được %i của %i byte

en: Reading %i=0x%x bytes from interrupt endpoint...
vi: Đang đọc %i=0x%x byte từ thời điểm cuối cùng bị gián đoạn...

en: Reading %i=0x%x bytes from interrupt endpoint (fast)...
vi: Đang đọc %i=0x%x byte từ thời điểm cuối cùng bị gián đoạn (nhanh)...

en: Setting timeout to %i millisecond(s)...
vi: Đang đặt thời hạn là %i phần nghìn giây...

en: Getting timeout...
vi: Đang lấy thời hạn...

en: Current timeout: %i milliseconds
vi: Thời hạn hiện thời: %i phần nghìn giây

en: Setting settings...
vi: Đang đặt thiết lập....

en: Getting level of pin %i...
vi: Đang lấy mức của chạc %i...

en: Level of pin %i: %i
vi: Mức chạc %i: %i

en: low
vi: thấp

en: high
vi: cao

en: Setting pin %i (%s: '%s') to '%s'...
vi: Đăng đặt chạc %i (%s: « %s ») thành « %s »...

en: Sending break (%i milliseconds)...
vi: Đang gửi tín hiệu ngắt quãng (%i phần nghìn giây)...

en: Flushing port...
vi: Đang tràn ngập cổng...

en: Clear halt...
vi: Thoát khỏi trạng thái bị ngừng...

en: Writing message (request=0x%x value=0x%x index=0x%x size=%i=0x%x)...
vi: Đang ghi thông điệp (yêu cầu=0x%x giá trị=0x%x chỉ mục=0x%x kích cỡ=%i=0x%x)...

en: Reading message (request=0x%x value=0x%x index=0x%x size=%i=0x%x)...
vi: Đang đọc thông điệp (yêu cầu=0x%x giá trị=0x%x chỉ mục=0x%x kích cỡ=%i=0x%x)...

en: msg_read
vi: msg_read (đọc thông điệp)

en: No error description available
vi: Không có sẵn mô tả lỗi

en: Could not lock device '%s'
vi: Không thể khoá thiết bị « %s »

en: Device '%s' is locked by pid %d
vi: Thiết bị « %s » bị khoá bởi mã số tiến trình (PID) %d

en: Device '%s' could not be locked (dev_lock returned %d)
vi: Không thể khóa thiết bị « %s » (dev_lock [khóa thiết bị] đã trả lại %d)

en: Device '%s' could not be unlocked.
vi: Không thể mở khóa thiết bị « %s »

en: Device '%s' could not be unlocked as it is locked by pid %d.
vi: Không thể mở khoá thiết bị « %s » vì nó được PID %d khoá.

en: Device '%s' could not be unlocked (dev_unlock returned %d)
vi: Không thể mở khoá thiết bị « %s » (dev_unlock [mở khoá thiết bị] đã trả lại %d)

en: Serial Port %i
vi: Cổng nối tiếp %i

en: Failed to open '%s' (%m).
vi: Lỗi mở « %s » (%m).

en: Could not close '%s' (%m).
vi: Không thể đóng « %s » (%m).

en: Could not write to port (%m)
vi: Không thể ghi vào cổng (%m)

en: Parity error.
vi: Lỗi chẵn lẻ.

en: Unexpected parity response sequence 0xff 0x%02x.
vi: Gặp dãy đáp ứng chẵn lẻ bất thường 0xff 0x%02x.

en: Unknown pin %i.
vi: Không rõ chạc %i.

en: Could not get level of pin %i (%m).
vi: Không thể lấy được mức chạc %i (%m).

en: Could not set level of pin %i to %i (%m).
vi: Không thể đặt mức chạc từ %i thành %i (%m).

en: Could not flush '%s' (%m).
vi: Không thể tràn ngập « %s » (%m).

en: Could not set the baudrate to %d
vi: Không thể đặt tốc độ truyền thành %d

en: Could not open USB device (%m).
vi: Không thể mở thiết bị USB (%m).

en: Camera is already in use.
vi: Máy ảnh đang được dùng.

en: Device has driver '%s' attached, detaching it now.
vi: Thiết bị đính kèm trình điều khiển « %s » nên gỡ ra ngay bây giờ.

en: Could not detach kernel driver '%s' of camera device.
vi: Không thể gỡ ra trình điều khiển hạt nhân « %s » của thiết bị máy ảnh.

en: Could not query kernel driver of device.
vi: Không thể truy vấn trình điều khiển hạt nhân của thiết bị.

en: Could not claim interface %d (%m). Make sure no other program or kernel module (such as %s) is using the device and you have read/write access to the device.
vi: Không thể quyền đòi giao diện %d (%m). Kiểm tra xem không có chương trình khác hoặc môđ-đun hạt nhân (v.d. %s) đang sử dụng thiết bị, và bạn có quyền đọc từ và ghi vào thiết bị này.

en: Could not release interface %d (%m).
vi: Không thể nhả giao diện %d (%m).

en: Could not reset USB port (%m).
vi: Không thể đặt lại cổng USB (%m).

en: Could not close USB port (%m).
vi: Không thể đóng cổng USB (%m).

en: Could not set config %d/%d (%m)
vi: Không thể đặt cấu hình %d/%d (%m)

en: Could not set altsetting from %d to %d (%m)
vi: Không thể đặt altsetting (thiết lập xen kẽ) từ %d thành %d (%m)

en: The supplied vendor or product id (0x%x,0x%x) is not valid.
vi: Mã sản phẩm hay mã nhà sản xuất (0x%x, 0x%x) không phải hợp lệ.

en: USB device (vendor 0x%x, product 0x%x) is a mass storage device, and might not function with gphoto2. Reference: %s
vi: Thiết bị USB (nhà sản xuất 0x%x, sản phẩm 0x%x) là một thiết bị lưu trữ hàng loạt, và có thể không hoạt động được với trình gphoto2. Tham khảo : %s

en: Could not find USB device (vendor 0x%x, product 0x%x). Make sure this device is connected to the computer.
vi: Không tìm thấy thiết bị USB (nhà sản xuất 0x%x, sản phẩm 0x%x). Kiểm tra xem thiết bị này được kết nối đến máy tính.

en: Could not find USB device (class 0x%x, subclass 0x%x, protocol 0x%x). Make sure this device is connected to the computer.
vi: Không tìm thấy thiết bị USB (hạng 0x%x, hạng con 0x%x, giao thức 0x%x). Kiểm tra xem thiết bị này được kết nối đến máy tính.

en: Media '%s'
vi: Vật chứa « %s »

en: (unknown)
vi: (không rõ)
