cryptsetup-1.5.1 - en to vi translation catalogue (330 entries)

en: Cannot initialize device-mapper, running as non-root user.
vi: Không thể khởi tạo ánh-xạ-thiết-bị (device-mapper), do không chạy dưới quyền siêu người dùng.

en: Cannot initialize device-mapper. Is dm_mod kernel module loaded?
vi: Không thể khởi tạo tiến trình ánh xạ thiết bị. Mô-đun hạt nhân`dm_mod'  được nạp chưa?

en: DM-UUID for device %s was truncated.
vi: Mã số DM-UUID cho thiết bị %s bị cắt bớt.

en: System is out of entropy while generating volume key.
    Please move mouse or type some text in another window to gather some random events.
vi: Hệ thống bị nằm ngoài en-trô-pi trong khi tạo khóa dung lượng.
    Xin hãy di chuyển con chuột hay gõ vài chữ trong cửa sổ khác để thu thập sự kiện ngẫu nhiên.

en: Generating key (%d%% done).
vi: Tạo khoá (%d%% hoàn tất).

en: Fatal error during RNG initialisation.
vi: Gặp lỗi nghiêm trọng trong quá trình khởi tạo RNG.

en: Unknown RNG quality requested.
vi: Không hiểu chất lượng RNG đã yêu cầu.

en: Error %d reading from RNG: %s
vi: Lỗi %d khi đọc một từ RNG: %s

en: Cannot initialize crypto RNG backend.
vi: Không thể khởi tạo ứng dụng chạy ở phía sau (backend) mã hóa RNG.

en: Cannot initialize crypto backend.
vi: Không thể khởi ứng dụng mã hóa chạy ở phía sau (backend).

en: Hash algorithm %s not supported.
vi: Thuật toán băm %s không được hỗ trợ.

en: Key processing error (using hash %s).
vi: Lỗi xử lý khoá (dùng mã băm %s).

en: All key slots full.
vi: Mọi khe khoá đều bị đầy.

en: Key slot %d is invalid, please select between 0 and %d.
vi: Khe khoá %d không đúng, hãy chọn một giá trị trong phạm vi 0 đến %d.

en: Key slot %d is full, please select another one.
vi: Khe khoá %d bị đầy, hãy chọn một khe khác.

en: Enter passphrase for %s:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu cho %s:

en: Header detected but device %s is too small.
vi: Phát hiện được phần đầu nhưng mà thiết bị %s quá nhỏ.

en: This operation is not supported for this device type.
vi: Thao tác này không được hỗ trợ cho kiểu thiết bị này.

en: Device %s is not active.
vi: Thiết bị %s không hoạt động.

en: Underlying device for crypt device %s disappeared.
vi: Thiết bị nằm dưới cho thiết bị crypt %s đã bị biến mất.

en: Invalid plain crypt parameters.
vi: Đặt sai tham số mã hóa bình thường.

en: Invalid key size.
vi: Kích cỡ khoá không đúng.

en: Can't format LUKS without device.
vi: Không thể định dạng LUKS mà không có thiết bị.

en: Cannot format device %s which is still in use.
vi: Không thể định dạng thiết bị %s mà nó lại vẫn đang được sử dụng.

en: Cannot format device %s, permission denied.
vi: Không thể định dạng thiết bị %s, không đủ thẩm quyền.

en: Cannot wipe header on device %s.
vi: Không thể tẩy xoá phần đầu trên thiết bị %s.

en: Can't format LOOPAES without device.
vi: Không thể định dạng LOOPAES bên ngoài thiết bị.

en: Can't format VERITY without device.
vi: Không thể định dạng VERITY mà không có thiết bị.

en: Unsupported VERITY hash type %d.
vi: Kiểu băm VERITY %d không được hỗ trợ.

en: Unsupported VERITY block size.
vi: Kích thước khối VERITY không được hỗ trợ.

en: Unsupported VERITY hash offset.
vi: Khoảng bù (offset) mã băm VERITY không được hỗ trợ.

en: Unknown crypt device type %s requested.
vi: Không rõ kiểu thiết bị mã hóa %s được yêu cầu.

en: Do you really want to change UUID of device?
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi UUID cho thiết bị?

en: This operation is supported only for LUKS device.
vi: Thao tác này được hỗ trợ chỉ cho thiết bị LUKS.

en: Volume %s is not active.
vi: Khối tin %s không hoạt động.

en: Volume %s is already suspended.
vi: Khối %s đã bị ngưng.

en: Volume %s is not suspended.
vi: Khối %s không bị ngưng.

en: Enter passphrase:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu:

en: Cannot add key slot, all slots disabled and no volume key provided.
vi: Không thể thêm khe khoá vì mọi khe đều bị tắt và không cung cấp khoá khối tin.

en: Enter any passphrase:
vi: Gõ bất cứ cụm từ mật khẩu nào:

en: Enter new passphrase for key slot:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu mới cho khe khoá:

en: Volume key does not match the volume.
vi: Khoá khối tin không tương ứng với khối tin đó.

en: Key slot %d is invalid.
vi: Khe khoá %d không đúng.

en: Key slot %d is not used.
vi: Khe khoá %d không được dùng.

en: Device %s already exists.
vi: Thiết bị %s đã có.

en: Incorrect volume key specified for plain device.
vi: Khóa dung lượng đã chỉ định không dúng cho thiết bị thường.

en: Incorrect root hash specified for verity device.
vi: Mã băm gốc đã chỉ định không dúng cho thiết bị verity.

en: Device type is not properly initialised.
vi: Kiểu thiết bị gần như chắc chắn là chưa được thiết lập.

en: Invalid device %s.
vi: Thiết bị không đúng %s.

en: Volume key buffer too small.
vi: Vùng đệm khoá khối tin quá nhỏ.

en: Cannot retrieve volume key for plain device.
vi: Không thể lấy khoá khối tin cho thiết bị bình thường.

en: This operation is not supported for %s crypt device.
vi: Thao tác này không được hỗ trợ cho thiết bị mã hóa %s.

en: Dump operation is not supported for this device type.
vi: Thao tác đổ đống (dump) không được hỗ trợ cho kiểu thiết bị này.

en: Cannot get process priority.
vi: Không thể lấy mức ưu tiên của tiến trình.

en: setpriority %d failed: %s
vi: đặt quyền ưu tiên %d gặp lỗi: %s

en: Cannot unlock memory.
vi: Không thể mở khoá bộ nhớ.

en: Out of memory while reading passphrase.
vi: Tràn bộ nhớ trong khi đọc cụm từ mật khẩu.

en: Error reading passphrase from terminal.
vi: Gặp lỗi khi đọc cụm từ mật khẩu từ thiết bị cuối.

en: Verify passphrase:
vi: Thẩm tra cụm từ mật khẩu:

en: Passphrases do not match.
vi: Hai cụm từ mật khẩu không trùng nhau.

en: Cannot use offset with terminal input.
vi: Không thể sử dụng khoảng bù (offset) với đầu vào thiết bị cuối.

en: Failed to open key file.
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin khoá.

en: Failed to stat key file.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin tập tin khoá.

en: Cannot seek to requested keyfile offset.
vi: Không thể tìm (seek) tới vị trí bù (offset) tập tin khóa đã yêu cầu.

en: Error reading passphrase.
vi: Lỗi đọc cụm từ mật khẩu.

en: Maximum keyfile size exceeded.
vi: Đã vượt quá kích thước tập tin khóa tối đa.

en: Cannot read requested amount of data.
vi: Không thể đọc đống dữ liệu đã yêu cầu.

en: FIPS checksum verification failed.
vi: Thẩm tra mã băm FIPS không đạt.

en: Running in FIPS mode.
vi: Đang chạy trong chế độ FIPS.

en: Device %s doesn't exist or access denied.
vi: Thiết bị %s không tồn tại hoặc không đủ quyền truy cập.

en: Cannot open device %s.
vi: Không thể mở thiết bị %s.

en: Cannot use a loopback device, running as non-root user.
vi: Không thể sử dụng thiết-bị vòng lặp (loopback), do không chạy dưới quyền siêu người dùng.

en: Cannot find a free loopback device.
vi: Không tìm thấy thiết bị vòng ngược (loopback ) nào còn rảnh.

en: Attaching loopback device failed (loop device with autoclear flag is required).
vi: Gặp lỗi khi gắn thiết bị vòng lặp (loopback) (thiết bị lặp với cờ autoclear là bắt buộc).

en: Cannot use device %s which is in use (already mapped or mounted).
vi: Không thể sử dụng thiết bị %s mà nó lại đang được sử dụng(đang được ánh xạ hoặc gắn).

en: Cannot get info about device %s.
vi: Không thể lấy thông tin về thiết bị %s.

en: Requested offset is beyond real size of device %s.
vi: Khoảng bù (offset) đã yêu cầu nằm ngoài kích thước thật của thiết bị %s.

en: Device %s has zero size.
vi: Thiết bị %s có kích cỡ số không.

en: Device %s is too small.
vi: Thiết bị %s có kích cỡ quá nhỏ.

en: Cannot write to device %s, permission denied.
vi: Không thể ghi thiết bị %s, không đủ thẩm quyền.

en: Key size in XTS mode must be 256 or 512 bits.
vi: Kích thước khóa trong chế độ XTS phải là 256 hay 512 bit.

en: Failed to obtain device mapper directory.
vi: Lỗi lấy thư mục trình ánh xạ thiết bị.

en: Failed to setup dm-crypt key mapping for device %s.
    Check that kernel supports %s cipher (check syslog for more info).
    %s
vi: Lỗi thiết lập chức năng ánh xạ khoá dm-crypt cho thiết bị %s.
    Kiểm tra lại hạt nhân hỗ trợ mã hóa %s
    (xem sổ theo dõi hệ thống để tìm thêm thông tin.)
    %s

en: Failed to open temporary keystore device.
vi: Lỗi mở thiết bị lưu trữ khoá tạm thời.

en: Failed to access temporary keystore device.
vi: Lỗi truy cập đến thiết bị lưu trữ khoá tạm thời.

en: Requested file %s already exist.
vi: Yêu cầu tập tin %s đã có.

en: Device %s is not a valid LUKS device.
vi: Thiết bị %s không phải là một thiết bị kiểu LUKS đúng.

en: Cannot write header backup file %s.
vi: Không thể ghi nhớ tập tin sao lưu phần đầu %s.

en: Backup file %s doesn't exist.
vi: Tập tin sao lưu %s không tồn tại.

en: Backup file doesn't contain valid LUKS header.
vi: Tập tin sao lưu không chứa phần đầu LUKS hợp lệ.

en: Cannot open header backup file %s.
vi: Không mở được tập tin sao lưu phần đầu %s.

en: Cannot read header backup file %s.
vi: Không đọc được tập tin sao lưu phần đầu %s.

en: Data offset or key size differs on device and backup, restore failed.
vi: Khoảng bù dữ liệu hoặc kích cỡ khoá vẫn khác nhau trên thiết bị và bản sao lưu thì chức năng phục hồi bị lỗi.

en: Device %s %s%s
vi: Thiết bị %s %s%s

en: does not contain LUKS header. Replacing header can destroy data on that device.
vi: không chứa phần đầu LUKS. Thay thế phần đầu thì cũng có thể hủy dữ liệu trên thiết bị đó.

en: already contains LUKS header. Replacing header will destroy existing keyslots.
vi: đã chứa phần đầu LUKS. Thay thế phần đầu thì cũng hủy các khe khoá đã có.

en: 
    WARNING: real device header has different UUID than backup!
vi: 
    CẢNH BÁO: phần đầu thiết bị thật có mã số UUID khác với bản sao lưu!

en: Non standard key size, manual repair required.
vi: Kích thước khóa không tiêu chuẩn, yêu cầu sửa chữa bằng tay.

en: Non standard keyslots alignment, manual repair required.
vi: Không thể đồng chỉnh các khe khóa (keyslot) tiêu chuẩn, yêu cầu sửa chữa bằng tay.

en: Repairing keyslots.
vi: Đang chuẩn bị keyslots.

en: Repair failed.
vi: Sửa chữa gặp lỗi.

en: Keyslot %i: offset repaired (%u -> %u).
vi: Khe-khoá (keyslot) %i: khoảng bù (offset) được sửa chữa (%u -> %u).

en: Keyslot %i: stripes repaired (%u -> %u).
vi: Khe-khoá (keyslot) %i: stripes được sửa chữa (%u -> %u).

en: Keyslot %i: bogus partition signature.
vi: Khe-khoá (keyslot) %i: chữ ký phân vùng không có thật.

en: Keyslot %i: salt wiped.
vi: Khe-khoá (keyslot) %i: salt bị tẩy xóa.

en: Writing LUKS header to disk.
vi: Đang ghi phần đầu của LUKS lên đĩa.

en: Unsupported LUKS version %d.
vi: Phiên bản LUKS không được hỗ trợ %d.

en: Requested LUKS hash %s is not supported.
vi: Không hỗ trợ chuỗi duy nhất LUKS %s được yêu cầu.

en: LUKS keyslot %u is invalid.
vi: khe-khoá LUKS %u là không hợp lệ.

en: No known problems detected for LUKS header.
vi: Không phát hiện thấy vấn đề với phần đầu LUKS.

en: Cannot open file %s.
vi: Không thể mở tập tin %s.

en: Error during update of LUKS header on device %s.
vi: Gặp lỗi trong khi cập nhật phần đầu LUKS trên thiết bị %s.

en: Error re-reading LUKS header after update on device %s.
vi: Gặp lỗi trong khi đọc lại phần đầu LUKS sau khi cập nhật trên thiết bị %s.

en: Not compatible PBKDF2 options (using hash algorithm %s).
vi: Gặp các tùy chọn PBKDF2 không tương thích (dùng thuật toán chuỗi duy nhất %s).

en: Wrong LUKS UUID format provided.
vi: Đưa ra định dạng mã số UUID LUKS không đúng.

en: Cannot create LUKS header: reading random salt failed.
vi: Không thể tạo phần đầu LUKS: lỗi đọc salt ngẫu nhiên.

en: Cannot create LUKS header: header digest failed (using hash %s).
vi: Không thể tạo phần đầu LUKS: lỗi tạo bản tóm tắt (dùng chuỗi duy nhất %s).

en: Key slot %d active, purge first.
vi: Khe khoá %d vẫn hoạt động: cần tẩy trước.

en: Key slot %d material includes too few stripes. Header manipulation?
vi: Nguyên liệu khe khoá %d gồm có quá ít sọc. Có nên thao tác phần đầu không?

en: Key slot %d unlocked.
vi: Khe khoá %d được mở khoá.

en: No key available with this passphrase.
vi: Không có khoá sẵn sàng dùng với cụm từ mật khẩu này.

en: Key slot %d is invalid, please select keyslot between 0 and %d.
vi: Khe khoá %d không đúng: hãy chọn khe khoá trong phạm vi 0 đến %d.

en: Cannot wipe device %s.
vi: Không thể xoá thiết bị %s.

en: Detected not yet supported GPG encrypted keyfile.
vi: Tìm thấy tập tin khóa mã hóa GPG vẫn chưa được hỗ trợ.

en: Please use gpg --decrypt <KEYFILE> | cryptsetup --keyfile=- ...
vi: Hãy sử dụng gpg --decrypt <KEYFILE> | cryptsetup --keyfile=- ...

en: Incompatible loop-AES keyfile detected.
vi: Tập tin khoá (keyfile) loop-AES không tương thích được tìm thấy.

en: Kernel doesn't support loop-AES compatible mapping.
vi: Nhân không hỗ trợ ánh xạ tương thích loop-AES.

en: Verity device doesn't use on-disk header.
vi: Thiết bị verity không sử dụng phần đầu on-disk.

en: Device %s is not a valid VERITY device.
vi: Thiết bị %s không phải là thiết bị VERITY thích hợp.

en: Unsupported VERITY version %d.
vi: Không hỗ trợ phiên bản VERITY %d.

en: VERITY header corrupted.
vi: phần đầu VERITY sai hỏng.

en: Wrong VERITY UUID format provided.
vi: Đưa ra định dạng mã số UUID VERITY không đúng.

en: Error during update of verity header on device %s.
vi: Gặp lỗi trong khi cập nhật phần đầu verity trên thiết bị %s.

en: Kernel doesn't support dm-verity mapping.
vi: Nhân không hỗ trợ ánh xạ dm-verity.

en: Verity device detected corruption after activation.
vi: Thiết bị verity đã được phát hiện sai hỏng sau khi hoạt hóa.

en: Spare area is not zeroed at position %<PRIu64>.
vi: Vùng để dành không được điền đầy bằng số không tại vị trí %<PRIu64>.

en: Device offset overflow.
vi: Khoảng bù (offset) thiết bị bị tràn.

en: Verification failed at position %<PRIu64>.
vi: Thẩm tra gặp lỗi tại vị trí %<PRIu64>.

en: Invalid size parameters for verity device.
vi: Các tham số kích thước cho thiết bị verity không hợp lệ.

en: Too many tree levels for verity volume.
vi: Có quá nhiều mức cây cho mỗi vùng verity.

en: Verification of data area failed.
vi: Việc thẩm tra vùng dữ liệu gặp lỗi.

en: Verification of root hash failed.
vi: Việc thẩm tra mã băm gốc gặp lỗi.

en: Input/output error while creating hash area.
vi: Lỗi Vào/Ra trong khi đang tạo vùng băm.

en: Creation of hash area failed.
vi: Việc tạo vùng dữ liệu băm gặp lỗi.

en: WARNING: Kernel cannot activate device if data block size exceeds page size (%u).
vi: CẢNH BÁO: Nhân (kernel) không thể kích hoạt thiết bị nếu kích thước khối dữ liệu vượt quá kích cỡ trang (%u).

en: <name> <device>
vi: <tên> <thiết_bị>

en: create device
vi: tạo thiết bị

en: <name>
vi: <tên>

en: remove device
vi: gỡ bỏ thiết bị

en: resize active device
vi: thay đổi kích cỡ của thiết bị hoạt động

en: show device status
vi: hiển thị trạng thái về thiết bị

en: <device>
vi: <thiết_bị>

en: try to repair on-disk metadata
vi: thử sửa chữa siêu dữ liệu (metadata) on-disk

en: <device> [<new key file>]
vi: <thiết_bị> [<tập_tin_khoá_mới>]

en: formats a LUKS device
vi: định dạng một thiết bị kiểu LUKS

en: <device> <name>
vi: <thiết_bị> <tên>

en: open LUKS device as mapping <name>
vi: mở thiết bị LUKS như là bản ánh xạ <tên>

en: add key to LUKS device
vi: thêm khoá vào thiết bị LUKS

en: <device> [<key file>]
vi: <thiết_bị> [<tập_tin_khoá>]

en: removes supplied key or key file from LUKS device
vi: gỡ bỏ khỏi thiết bị LUKS khoá hoặc tập tin khoá đưa ra

en: changes supplied key or key file of LUKS device
vi: thay đổi khóa hay tập tin khóa đã áp dụng của thiết bị LUKS

en: <device> <key slot>
vi: <thiết_bị> <khe_khoá>

en: wipes key with number <key slot> from LUKS device
vi: xoá khỏi thiết bị LUKS khoá có số <khe_khoá>

en: print UUID of LUKS device
vi: in ra mã số UUID của thiết bị LUKS

en: tests <device> for LUKS partition header
vi: thử <thiết_bị> có phần đầu phân vùng LUKS không

en: remove LUKS mapping
vi: gỡ bỏ sự ánh xạ LUKS

en: dump LUKS partition information
vi: đổ thông tin về phân vùng LUKS

en: Suspend LUKS device and wipe key (all IOs are frozen).
vi: Ngưng thiết bị LUKS và xoá khoá (thì mọi việc V/R đều đông cứng).

en: Resume suspended LUKS device.
vi: Tiếp tục lại sử dụng thiết bị LUKS bị ngưng.

en: Backup LUKS device header and keyslots
vi: Sao lưu phần đầu và các khe khoá của thiết bị LUKS

en: Restore LUKS device header and keyslots
vi: Phục hồi phần đầu và các khe khoá của thiết bị LUKS

en: open loop-AES device as mapping <name>
vi: mở thiết bị loop-AES như là ánh xạ <tên>

en: remove loop-AES mapping
vi: gỡ bỏ ánh xạ loop-AES

en: Can't do passphrase verification on non-tty inputs.
vi: Không thể thẩm tra cụm từ mật khẩu trên đầu vào khác TTY.

en: Option --key-file is required.
vi: Cần tùy chọn `--key-file'.

en: Really try to repair LUKS device header?
vi: Bạn có thực sự muốn thử sửa chữa phần đầu thiết bị LUKS không?

en: This will overwrite data on %s irrevocably.
vi: Hành động này sẽ ghi đè lên dữ liệu trên thiết bị %s một cách không phục hồi được.

en: memory allocation error in action_luksFormat
vi: gặp lỗi phân cấp vùng nhớ trong`action_luksFormat'

en: No known cipher specification pattern detected.
vi: Không phát hiện mẫu đặc tả mã hóa đã biết.

en: Cannot use %s as on-disk header.
vi: Không thể sử dụng %s như là phần đầu on-disk.

en: Enter LUKS passphrase:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu LUKS:

en: Reduced data offset is allowed only for detached LUKS header.
vi: Giảm khoảng bù (offset) dữ liệu chỉ cho phép khi phần đầu LUKS được tách rời.

en: Key slot %d selected for deletion.
vi: Khe khoá %d đã được chọn để xoá.

en: Key %d not active. Can't wipe.
vi: Khoá %d không hoạt động thì không xoá được.

en: This is the last keyslot. Device will become unusable after purging this key.
vi: Đây là khe khoá cuối cùng. Sau khi tẩy khoá này thì thiết bị không dùng được.

en: Enter any remaining LUKS passphrase:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu LUKS nào còn lại:

en: Enter LUKS passphrase to be deleted:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu LUKS cần xoá:

en: Enter LUKS passphrase to be changed:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu LUKS được thay đổi:

en: Enter new LUKS passphrase:
vi: Gõ cụm từ mật khẩu LUKS:

en: Key slot %d changed.
vi: Khe khoá %d đã thay đổi.

en: Replaced with key slot %d.
vi: Đã thay thế với khe khoá %d.

en: Failed to swap new key slot.
vi: Gặp lỗi khi hoán đổi khe khoá mới.

en: LUKS header dump with volume key is sensitive information
    which allows access to encrypted partition without passphrase.
    This dump should be always stored encrypted on safe place.
vi: Đổ đống đầu LUKS với khóa dung lượng là thông tin phân biệt hoa thường
    cái mà cho phép truy cập phân vùng được mã hóa mà không cần mật khẩu.
    Việc đổ đống này nên luôn được lưu trữ mã hóa tại một nơi an toàn.

en: Option --header-backup-file is required.
vi: Cần tùy chọn`--header-backup-file'.

en: 
    <action> is one of:
vi: 
    <hành_động> là một trong:

en: 
    <name> is the device to create under %s
    <device> is the encrypted device
    <key slot> is the LUKS key slot number to modify
    <key file> optional key file for the new key for luksAddKey action
vi: 
    <tên> là thiết bị cần tạo dưới %s
    <thiết_bị> là thiết bị đã mã hóa
    <khe_khoá> là số thứ tự khe khoá LUKS cần sửa đổi
    <tập_tin_khoá> là tập tin khoá tùy chọn cho khoá mới trong hành động luksAddKey

en: 
    Default compiled-in keyfile parameters:
    	Maximum keyfile size: %dkB, Maximum interactive passphrase length %d (characters)
vi: 
    Các tham số khóa tập tin mặc định đã được dịch sẵn:
    	Kích thước tập tin khóa tối đa: %dkB, Độ dài mật khẩu trao đổi tối đa %d (ký tự)

en: 
    Default compiled-in device cipher parameters:
    	loop-AES: %s, Key %d bits
    	plain: %s, Key: %d bits, Password hashing: %s
    	LUKS1: %s, Key: %d bits, LUKS header hashing: %s, RNG: %s
vi: 
    Các tham số mặc định về mã hóa thiết bị biên dịch sẵn:
    	loop-AES: %s, Khóa %d bit
    	bình thường: %s, Khoá: %d bit, Mã băm mật khẩu: %s
    	LUKS1: %s, Khoá: %d bit, Mã băm phần đầu LUKS: %s, RNG: %s

en: Show this help message
vi: Hiển thị trợ giúp này

en: Display brief usage
vi: Hiển thị thông tin ngắn về cách sử dụng

en: Help options:
vi: Tùy chọn trợ giúp:

en: Print package version
vi: In ra phiên bản gói

en: Shows more detailed error messages
vi: Hiển thị các thông điệp lỗi chi tiết hơn

en: Show debug messages
vi: Hiển thị thông điệp gỡ lỗi

en: The cipher used to encrypt the disk (see /proc/crypto)
vi: Mật mã dùng để bảo vệ đĩa (xem`/proc/crypto')

en: The hash used to create the encryption key from the passphrase
vi: Chuỗi duy nhất dùng để tạo khoá mã hóa từ cụm từ mật khẩu

en: Verifies the passphrase by asking for it twice
vi: Thẩm tra cụm từ mật khẩu bằng cách yêu cầu nó hai lần

en: Read the key from a file.
vi: Đọc khoá từ một tập tin.

en: Read the volume (master) key from file.
vi: Đọc khoá khối tin (chủ) từ tập tin.

en: Dump volume (master) key instead of keyslots info.
vi: Dump (đổ thành đống) khóa dung lượng (master) thay vì thông tin khe-khóa.

en: The size of the encryption key
vi: Kích cỡ của khoá mã hóa

en: BITS
vi: BIT

en: Limits the read from keyfile
vi: Giới hạn việc đọc từ tệp-tin-khoá

en: bytes
vi: byte

en: Number of bytes to skip in keyfile
vi: Số lượng byte nhảy qua trong tập tin khoá

en: Limits the read from newly added keyfile
vi: Giới hạn đọc từ tập tin khóa mới thêm vào

en: Number of bytes to skip in newly added keyfile
vi: Số lượng byte để nhảy qua trong tập tin khóa mới thêm

en: Slot number for new key (default is first free)
vi: Số thứ tự khe cho khoá mới (mặc định là khe trống thứ nhất)

en: The size of the device
vi: Kích cỡ của thiết bị

en: SECTORS
vi: RÃNH GHI

en: The start offset in the backend device
vi: Khoảng bù đầu tiên trong thiết bị hậu phương

en: How many sectors of the encrypted data to skip at the beginning
vi: Bao nhiêu rãnh ghi dữ liệu mã hóa cần bỏ qua ở đầu

en: Create a readonly mapping
vi: Tạo một sự ánh xạ chỉ cho phép đọc

en: PBKDF2 iteration time for LUKS (in ms)
vi: Thời gian lặp lại PBKDF2 cho LUKS (theo mili-giây)

en: msecs
vi: mili-giây

en: Do not ask for confirmation
vi: Đừng yêu cầu xác nhận

en: Timeout for interactive passphrase prompt (in seconds)
vi: Thời hạn khi nhắc gõ cụm từ mật khẩu (theo giây)

en: secs
vi: giây

en: How often the input of the passphrase can be retried
vi: Số các lần có thể thử lại gõ cụm từ mật khẩu

en: Align payload at <n> sector boundaries - for luksFormat
vi: Sắp hàng trọng tải ở <n> biên giới rãnh ghi — cho định dạng `luksFormat'

en: File with LUKS header and keyslots backup.
vi: Tập tin chứa bản sao lưu phần đầu và các khe khoá của thiết bị LUKS.

en: Use /dev/random for generating volume key.
vi: Sử dụng /dev/random để tạo khoá volume.

en: Use /dev/urandom for generating volume key.
vi: Sử dụng /dev/urandom để tạo khoá volume.

en: Share device with another non-overlapping crypt segment.
vi: Thiết bị chia sẻ với đoạn crypt không-chồng-lên-nhau khác.

en: UUID for device to use.
vi: UUID dành cho tập tin sử dụng.

en: Allow discards (aka TRIM) requests for device.
vi: Cho phép huỷ bỏ (được biết đến như là TRIM) các yêu cầu cho thiết bị.

en: Device or file with separated LUKS header.
vi: Thiết bị hay tập tin với phần đầu LUKS tách nhau.

en: Do not activate device, just check passphrase.
vi: Không kích hoạt thiết bị, chỉ cần kiểm tra mật khẩu.

en: [OPTION...] <action> <action-specific>
vi: [TÙY_CHỌN...] <hành_động> <đặc_tả_hành_động>

en: Argument <action> missing.
vi: Đối số <hành_động> còn thiếu.

en: Unknown action.
vi: Hành động không rõ.

en: %s: requires %s as arguments
vi: %s: cần thiết %s làm đối số

en: Option --shared is allowed only for create operation.
vi: Tùy chọn `--shared' chỉ cho phép với thao tác tạo (create).

en: Option --allow-discards is allowed only for luksOpen, loopaesOpen and create operation.
vi: Tùy chọn `--allow-discards' thì chỉ cho phép với thao tác `luksOpen', `loopaesOpen' và tạo (create).

en: Option --key-size is allowed only for luksFormat, create and loopaesOpen.
    To limit read from keyfile use --keyfile-size=(bytes).
vi: Tùy chọn `--key-size' thì chỉ cho phép với các thao tác `luksFormat', tạo (create) và `loopaesOpen'.
    Để giới hạn đọc từ tệp-tin-khoá sử dụng tùy chọn `--keyfile-size=(bytes)'.

en: Option --test-passphrase is allowed only for luksOpen.
vi: Tùy chọn `--test-passphrase' chỉ được phép cho `luksOpen'.

en: Key size must be a multiple of 8 bits
vi: Kích cỡ khoá phải là bội số cho 8 bit

en: Key slot is invalid.
vi: Khe khoá không đúng.

en: Option --key-file takes precedence over specified key file argument.
vi: Tùy chọn --key-file giữ quyền ưu tiên cao hơn tham số tập tin khoá đã chỉ định.

en: Negative number for option not permitted.
vi: Tùy chọn không chấp nhận giá trị là số âm.

en: Only one of --use-[u]random options is allowed.
vi: Chỉ cho phép một tùy chọn `--use-[u]random'.

en: Option --use-[u]random is allowed only for luksFormat.
vi: Tùy chọn `--use-[u]random' chỉ được phép cho `luksFormat'.

en: Option --uuid is allowed only for luksFormat and luksUUID.
vi: Tùy chọn `--uuid' thì chỉ cho phép với `luksFormat' và `luksUUID'.

en: Option --align-payload is allowed only for luksFormat.
vi: Tùy chọn `--align-payload' chỉ được phép cho `luksFormat'.

en: Option --skip is supported only for create and loopaesOpen commands.
vi: Tùy chọn `--skip' chỉ hỗ trợ cho lệnh tạo (create) và `loopaesOpen'.

en: Option --offset is supported only for create and loopaesOpen commands.
vi: Tùy chọn `--offset' chỉ hỗ trợ cho lệnh tạo (create) và `loopaesOpen'.

en: Invalid salt string specified.
vi: Chuỗi salt (muối) đã chỉ ra không hợp lệ.

en: Cannot create hash image %s for writing.
vi: Không thể tạo ảnh băm %s để ghi.

en: Invalid root hash string specified.
vi: Chuỗi mã băm gốc (thư mục root) đã chỉ ra không hợp lệ.

en: <data_device> <hash_device>
vi: <thiết-bị-dữ-liệu> <thiết-bị-băm>

en: format device
vi: định dạng thiết bị

en: <data_device> <hash_device> <root_hash>
vi: <thiết-bị-dữ-liệu> <thiết-bị-băm> <mã-băm-gốc>

en: verify device
vi: thẩm tra thiết bị

en: <name> <data_device> <hash_device> <root_hash>
vi: <tên> <thiết-bị-dữ-liệu> <thiết-bị-băm> <mã-băm-gốc>

en: create active device
vi: tạo thiết bị hoạt động

en: remove (deactivate) device
vi: gỡ bỏ (bất hoạt) thiết bị

en: show active device status
vi: hiển thị trạng thái các thiết bị đang hoạt động

en: <hash_device>
vi: <thiết_bị_băm>

en: show on-disk information
vi: hiển thị thông tin trên-đĩa

en: 
    <name> is the device to create under %s
    <data_device> is the data device
    <hash_device> is the device containing verification data
    <root_hash> hash of the root node on <hash_device>
vi: 
    <tên> là thiết bị để tạo dưới %s
    <thiết-bị-dữ-liệu> là thiết bị dữ liệu
    <thiết-bị-băm> là thiết bị chứa dữ liệu xác thực
    <mã-băm-gốc> mã băm của nút root (gốc) trên <thiết-bị-băm>

en: 
    Default compiled-in dm-verity parameters:
    	Hash: %s, Data block (bytes): %u, Hash block (bytes): %u, Salt size: %u, Hash format: %u
vi: 
    Các tham số compiled-in dm-verity mặc định:
    	Băm: %s, Khối dữ liệu (bytes): %u, Khối băm (bytes): %u, Kích thước salt: %u, Định dạng băm: %u

en: Do not use verity superblock
vi: Không sử dụng siêu khối sự thực

en: Format type (1 - normal, 0 - original Chrome OS)
vi: Kiểu định dạng (1 - thông thường, 0 - Chrome OS nguyên gốc)

en: number
vi: số

en: Block size on the data device
vi: Kích cỡ khối trên thiết bị dữ liệu

en: Block size on the hash device
vi: Kích cỡ của khối trên thiết bị băm

en: The number of blocks in the data file
vi: Số lượng khối trong tập tin dữ liệu

en: blocks
vi: khối

en: Starting offset on the hash device
vi: Khoảng bù (offset) khởi đầu của thiết bị băm

en: Hash algorithm
vi: Thuật toán băm dữ liệu

en: string
vi: chuỗi

en: hex string
vi: chuỗi hex

en: Cannot exclusively open %s, device in use.
vi: Không thể mở %s một cách đệ qui, thiết bị vẫn đang được sử dụng.

en: Cannot open device %s
vi: Không thể mở thiết bị %s

en: Allocation of aligned memory failed.
vi: Phân bổ bộ nhớ điều chỉnh gặp lỗi.

en: Cannot read device %s.
vi: Không thể đọc thiết bị %s.

en: Marking LUKS device %s unusable.
vi: Đánh dấu thiết bị LUKS %s là không thể dùng.

en: Marking LUKS device %s usable.
vi: Đánh dấu thiết bị LUKS %s là có thể dùng.

en: Cannot write device %s.
vi: Không thể ghi thiết bị %s.

en: Cannot write reencryption log file.
vi: Không thể ghi tập tin nhật ký reencryption (mã hóa lại).

en: Cannot read reencryption log file.
vi: Không đọc được tập tin nhật ký reencryption.

en: Log file %s exists, resuming reencryption.
vi: Tập tin nhật ký %s đã có sẵn rồi, coi là reencryption (mã hóa thêm lần nữa).

en: Activation of temporary devices failed.
vi: Việc hoạt hóa các thiết bị tạm thời gặp lỗi.

en: New LUKS header for device %s created.
vi: Phần đầu LUKS mới cho thiết bị %s được tạo.

en: Activated keyslot %i.
vi: Khe-khoá (keyslot) đã được kích hoạt %i.

en: LUKS header backup of device %s created.
vi: Phần đầu sao lưu LUKS của thiết bị %s được tạo.

en: Creation of LUKS backup headers failed.
vi: Việc tạo phần đầu LUKS sao lưu dự phòng gặp lỗi.

en: Cannot restore LUKS header on device %s.
vi: Không thể phục hồi phần đầu LUKS trên thiết bị %s.

en: LUKS header on device %s restored.
vi: Phần đầu LUKS trên thiết bị %s đã được phục hồi.

en: Progress: %5.1f%%, ETA %02llu:%02llu, %4llu MiB written, speed %5.1f MiB/s%s
vi: Tiến trình: %5.1f%%, ETA %02llu:%02llu, %4llu MiB đã ghi, tốc độ %5.1f MiB/s%s

en: Cannot seek to device offset.
vi: Không thể di chuyển vị trí tới vị trí tương đối thiết bị.

en: Cannot open temporary LUKS header file.
vi: Không thể mở tập tin phần đầu LUKS tạm thời.

en: Cannot get device size.
vi: Không thể lấy kích cỡ thiết bị.

en: Interrupted by a signal.
vi: Bị ngắt bởi tín hiệu signal.

en: IO error during reencryption.
vi: Lỗi IO (V/R) trong quá trình reencryption.

en: Key file can be used only with --key-slot or with exactly one key slot active.
vi: Tập tin khóa có thể sử dụng với tùy chọn --key-slot hoặc với chính xác một khe khóa tích cực.

en: Enter any LUKS passphrase:
vi: Nhập mật khẩu LUKS vào:

en: Enter LUKS passphrase for key slot %u:
vi: Nhập mật khẩu LUKS cho khe khoá %u:

en: Cannot open reencryption log file.
vi: Không mở được tập tin nhật trình reencryption.

en: Reencryption block size
vi: Kích thước khối Reencryption

en: Use direct-io when accesing devices.
vi: Sử dụng vào ra trực tiếp khi truy cập các thiết bị.

en: Use fsync after each block.
vi: Sử dụng fsync sau mỗi khối.

en: Update log file after every block.
vi: Cập nhật tập tin nhật ký sau mỗi khối.

en: Use only this slot (others will be disabled).
vi: Chỉ sử dụng khe này (những cái khác sẽ bị tắt đi).

en: Reduce data device size (move data offset). DANGEROUS!
vi: Giảm kích thước dữ liệu thiết bị (di chuyển offset dữ liệu). NGUY HIỂM!

en: Use only specified device size (ignore rest of device). DANGEROUS!
vi: Chỉ sử dụng kích thước dữ liệu thiết bị (bỏ qua phần còn lại của thiết bị). NGUY HIỂM!

en: Create new header on not encrypted device.
vi: Tạo phần đầu mới không trên thiết bị được mã hóa.

en: [OPTION...] <device>
vi: [TÙY_CHỌN...] <thiết-bị>

en: WARNING: this is experimental code, it can completely break your data.
vi: CẢNH BÁO: đây chỉ là mã thử nghiệm, nó có thể phá hoại dữ liệu của bạn.

en: Reencryption will change: volume key%s%s%s%s.
vi: Reencryption sẽ thay đổi: khóa dung tích%s%s%s%s.

en: , set hash to
vi: , đặt kiểu băm thành

en: , set cipher to
vi: , đặt mã hóa thành

en: Argument required.
vi: Cần đối số.

en: Only values between 1 MiB and 64 MiB allowed for reencryption block size.
vi: Chỉ những giá trị nằm giữa 1MiB và 64 MiB là cho phép đối với kích thước khối reencryption (mã hóa lại).

en: Invalid device size specification.
vi: Đặc tả kích thước thiết bị không đúng.

en: Maximum device reduce size is 64 MiB.
vi: Kích thước thu nhỏ thiết bị tối đa là 64 MiB.

en: Reduce size must be multiple of 512 bytes sector.
vi: Kích cỡ giảm phải là bội số cung từ (sector) 512 byte

en: Option --new must be used together with --reduce-device-size.
vi: Tùy chọn `--new' phải được sử dụng cùng với `--reduce-device-size'.

en: Command successful.
vi: Câu lệnh đã chạy thành công.

en: Command failed with code %i
vi: Câu lệnh đã thất bại với mã %i
